Tsallake zuwa content
Nuni Mai Girma
fassarar Google

Menene zan yi idan na sami wasiƙa amma mutumin ba shi da alaƙa da ni?

Da fatan za a tuntuɓi ofishin mu don mu hana duk wani mataki daga faruwa a adireshin ku.

Don ƙarin bayani kan takaddun da za ku buƙaci ƙaddamarwa, da fatan za a ziyarci mu Sabbin Cikakkun Bayanai sashe.

Da fatan za a zaɓi Tuntube Mu zaɓi a saman shafin don duba kewayon hanyoyin sadarwar mu.

Wanene zai iya taimaka idan ina da matsalolin kuɗi ko na kaina?

Yana da mahimmanci ku yi magana da Jami'an tilasta mana ko Masu Ba da Shawarwari na Cibiyar Tuntuɓar don mu fahimci yanayin ku.

Muna son taimaka muku don haka da fatan za a tuntuɓar mu don mu yi magana game da zaɓuɓɓukanku.

Idan kuna fuskantar matsalolin kuɗi ko na sirri, akwai ƙungiyoyi da yawa waɗanda za su iya ba da shawara mai zaman kansa.

Da fatan za a ziyarci mu Shawarar Bashi shafi don jerin ƙungiyoyi waɗanda ƙila za su iya taimaka muku.

Na sami Sanarwa na Tilastawa. Me zan yi?

Sanarwar ta ba ku mafi ƙarancin kwanaki bakwai don ko dai biyan bashin ku, ko tuntuɓe mu don tattauna shi, wannan ana kiransa Matsayin Yarda.

Lura cewa an ƙara kuɗin £ 75 (kamar yadda doka ta buƙata) a cikin asusunku da zaran mun karɓi karar ku daga abokin cinikinmu.

Me zai faru idan na yi watsi da wasiƙar Sanarwa ta tilastawa?

Idan ba ku biya bashin ku ba ko tuntuɓar mu don yarda da tsari mai karɓuwa yayin Matsayin Yarjejeniya, Wakilin tilastawa zai ziyarce ku don neman biyan kuɗi ko cire kaya. Wadannan su ake kira 'Matakin tilastawa'kuma'Matsayin Sayar ko Kashewa'.

Za ku ci karo da ƙarin kudade na doka idan shari'ar ku ta ci gaba zuwa waɗannan matakan.

Wadanne kudade za a caje ni?

An saita kuɗin ta Dokokin Gudanar da Kaya (Kudade) Dokokin 2014:

  • Matsayin Biyayya: £75.00. Za a ƙara wannan kuɗin a cikin shari'ar ku lokacin da muka karɓi umarni daga abokin cinikinmu.
  • Matakin tilastawa: £235, da 7.5% na ƙimar bashin sama da £1,500. Za a yi amfani da wannan kuɗin lokacin da Wakilin tilastawa ya halarci kadarorin ku.
  • Matsayin Sayar ko Kashewa: £110, da 7.5% na ƙimar bashin sama da £1,500. Za a yi amfani da wannan kuɗin a farkon halartan gidan don manufar jigilar kayayyaki zuwa wurin siyarwa.

Da fatan za a lura, za ku kuma zama abin dogaro ga farashin ajiya, farashin makullai, kuɗaɗen kotu da sauran kashe kuɗi a yanayin cirewa da/ko sayar da kaya.

Na amince da tsari a 'Mataki na Ƙa'ida' - Me zai faru na gaba?

Idan kun kiyaye sharuɗɗan yarjejeniyar ku, ba za a ziyarci kayanku ba kuma ba za a ci gaba da biyan kuɗi ba.

Lokacin da kuka gama biyan kuɗin ƙarshe na yarjejeniyar ku, asusunku za a rufe kuma a yi masa alama kamar yadda aka biya cikakke.

Menene Wakilin Tilasta Takaddama?

Wakilin tilastawa mutum ne wanda aka ba shi izini a ƙarƙashin s46 na Kotunan Kotunan Kotu da Dokar tilastawa ta 2007. Suna aiki a madadin Hukumomin Kananan Hukumomi ko Kotunan Majistare, suna aiwatar da harajin majalisa da ba a biya ba da kuma odar kudaden da ba na cikin gida ba, da garanti na sanarwar cajin hukunci da ba a biya ba da garanti. na cin tara na Kotu da ba a biya ba.

Menene zan yi idan Wakilin tilastawa ya ziyarci dukiya ta?

Idan kun sami ziyarar daga Wakilin tilastawa ya kamata ku yi magana da su da wuri-wuri don tattauna share bashin ku.

Idan ba ku halarta ba lokacin da Wakilin tilastawa ya ziyarci kadarorin ku kuma kun sami wasiƙar da aka yiwa alama don kulawar ku, ya kamata ku tuntuɓi Wakilin tilastawa cikin gaggawa don tattauna batun ku.

Me yasa Wakilin tilastawa ya ziyarci kayana?

Wakilin tilastawa ya ziyarci kadarorin ku bisa umarnin karamar hukuma. Ziyarar tasu tana da alaƙa da ikon tilastawa da ƙaramar hukuma ta ba su don karɓar sanarwar cajin da ba a biya ba ko kuma odar lamuni (misali harajin kansiloli, kuɗin gida da sauransu) wanda ake bin su.

Wakilin tilastawa ya ziyarci adireshina kuma ya bar sanarwar halarta yayin da nake waje. Me zan yi?

Da fatan za a tuntuɓi Wakilin tilastawa nan take (ana nuna bayanan tuntuɓar akan takarda) don tattauna zaɓuɓɓukanku don daidaita bashin ku.

Yana da matukar mahimmanci ku tuntuɓar mu, za a ƙara ziyartan adireshin ku kuma kuna iya haifar da ƙarin farashi da ƙarin aiki.

Za mu iya taimaka muku, amma idan kun tuntube mu.

Shin dole ne Wakilin tilastawa ya ɗauki garanti?

A'a, Ba a buƙatar Wakilin tilastawa ya mallaki ainihin garanti a lokacin aiwatarwa.

Wannan ya sha bamban da takardar neman 'yan sanda misali, inda ainihin garantin dole ne ya kasance.

Wakilan tilastawa dole ne su ɗauki Takaddun shaida (Kotu ta bayar) da ikon yin aiki daga Majalisar da ta dace don aiwatar da umarnin abin alhaki.

A duk sauran lokuta, Takaddun shaida kawai ake buƙata.

Menene Yarjejeniyar Kaya Mai Sarrafa?

Yarjejeniyar Kaya Mai Sarrafa yarjejeniya ce tsakanin Wakilin tilastawa da ku.

Kayayyakin da aka kwace za su kasance a hannunku bisa sharadi cewa an biya jimlar gwargwadon sharuddan da aka kayyade a cikin yarjejeniyar.

Duk wani kayan da aka haɗa a cikin yarjejeniyar mallakar Kotun ne.

Wannan yana nufin za ku aikata laifin laifi idan kun sayar ko cire kayan bayan an sanya yarjejeniyar.

Muddin kun tsaya kan Yarjejeniyar, Wakilin tilastawa ba zai fara aiwatar da cirewa ko siyar da kayanku ba.

Da zarar an share ma'auni, kayan ba mallakin Kotun ba ne.

Me zan yi idan na rasa ranar biya?

Don Allah tuntube mu nan take domin tattauna dalilan da suka sa aka rasa biyan.

Wadanne hanyoyin biyan kuɗi Rundles ke karɓa?

Muna karɓar biyan kuɗi ta hanyar tsabar kuɗi, katin kiredit/ zare kudi, cheque, BACS/Chaps, odar tsayawa, odar gidan waya, banki ta kan layi, zarewar kuɗi kai tsaye, Payzone da PayM.

Don kowane biyan kuɗi, da fatan za a tabbatar da cewa kun adana rasidin ku a matsayin shaidar biyan kuɗi.

Muna karɓar kuɗin kuɗi ta hanyar gidan waya, duk da haka muna ƙarfafa ku don aika kuɗi ta hanyar bayarwa na musamman ko rikodin kuma da fatan za ku tabbatar da samun inshora mai dacewa.

Ba mu cajin duk wani kuɗin da aka yi mana.

Da fatan a zaɓi Biya akan layi a saman shafin don biyan kuɗin katin yanzu, ko kuma a madadin, da fatan za a kira cibiyar sadarwar mu.

Idan na biya abokin ciniki, shin har yanzu sai in biya kuɗin ku?

Ee, da zaran an umurce mu da mu karɓi bashin, kun zama masu alhakin kuɗin kamar yadda aka tsara a cikin Gudanar da Dokokin Kaya (Kudade) 2014.

Idan kun biya abokin cinikinmu kai tsaye, har yanzu kuna da alhakin kuɗin da aka jawo.

Za a ci gaba da aiki har sai an biya jimillar adadin, gami da duk kudade da caji.

Shin ayyukanku za su shafi cancantar kiredit na?

A wannan mataki, bashin ku lamari ne na sirri tsakanin abokin cinikinmu, mu da ku.

Da zarar an gama biyan bashin sai a rufe lamarin.

Na sami wasiƙa daga Rundles, me zan yi?

Yana da mahimmanci ku tuntube mu da wuri-wuri don tattauna share bashin da kuke bin abokin cinikinmu.

Idan ba mu ji ta bakinku ba, za a ci gaba da aiwatar da aikin wanda zai iya haɗa da Wakilin tilastawa da ke ziyartar adireshin ku.

Za ku jawo ƙarin kudade idan ba ku tuntube mu don shirya biyan bashin ba.

Ta yaya zan yi korafi?

Muna daraja duk amsa daga abokan ciniki.

Idan kuna jin sabis ɗinmu ya gaza ta kowace hanya, don Allah tuntube mu don haka za mu iya daidaita abubuwa.

Idan kuna son gabatar da ƙararrakin hukuma, don Allah cika takardar korafi (wanda aka samo a cikin sashin Siyasar Ƙorafi na Muhimman Manufofinmu) kuma komawa zuwa Ƙungiyar Sabis na Abokin Ciniki.

Muna kula da duk korafe-korafe da mahimmanci kuma za mu binciki batutuwan da kuka gabatar da sauri, sosai da gaskiya.

Ina tsammanin ina da rauni. Ta yaya za ku taimake ni?

Rundles ya fahimci mahimmancin ganowa da tallafawa abokan ciniki masu rauni waɗanda muka haɗu da su. Mun gane cewa yanayin kowane mutum ya bambanta don haka za mu tantance kowane lamari bisa ga daidaikun mutane don tabbatar da cewa mun yi aiki tare don guje wa ƙarar ƙarar a inda zai yiwu. Abokan cinikinmu masu rauni za a ba su Manajan jin daɗi don tabbatar da sarrafa lamarin a hankali har sai an warware shi.

Lokacin tantance asusu don yuwuwar lahani, ƙila mu nemi ganin takaddun don tallafawa da'awar ku. Misalan shaidar da za mu iya buƙata za su haɗa da (amma ba'a iyakance ga):

  • Wasiƙa daga GP ɗinku, Asibiti ko Ƙwararrun Likitan.
  • Wasika Daga 'Yan Sanda ko Ma'aikacin Tallafi.
  • Bayanin dacewa / Takaitaccen Tarihin Likita.
  • Takaddun fa'ida

Da fatan za a tuntuɓi ƙungiyar jin daɗin sadaukar da kai tare da takaddun ku a adireshin imel ɗin mu -  [email kariya] ko ta hanyar aikawa zuwa: Teamungiyar Welfare, Rundle & Co Ltd, PO Box 11113, Market Harborough, LE16 0JF.

Da fatan za a tuntuɓe mu da wuri-wuri idan kuna jin cewa za ku iya zama mai rauni, kuma za mu yi iya ƙoƙarinmu don taimaka muku wajen warware bashin tare.

Hakanan zamu iya taimakawa wajen sanya hannu zuwa adadin hukumomin shawarwari na abokin tarayya na uku idan ana buƙatar ƙarin tallafi.

Sakon mu kan mu WhatsApp