Tsallake zuwa content
Nuni Mai Girma
fassarar Google

Gabatarwa

Wannan Bayanin Sirri yana bayani dalla-dalla dalla-dalla nau'ikan bayanan sirri da za mu iya tattarawa game da ku lokacin da kuke hulɗa da mu. Hakanan yana bayanin yadda za mu adana da sarrafa waɗannan bayanan, da kuma yadda za mu kiyaye bayanan ku.

Manufar wannan sanarwar ita ce sanar da ku yadda muke amfani da bayananku da kuma sanar da ku cikakkiyar masaniyar haƙƙoƙinku.

Zai zama larura, lokaci zuwa lokaci, don sabunta wannan Sanarwar Sirri. Ta dawowa kan wannan sanarwar, a kowane lokaci, zaku ga sanarwar Sirri da aka sabunta.

Wane ne mu kuma abin da muke yi?

Rundle & Co Ltd (Rudles) suna ɗaya daga cikin manyan masu ba da sabis na tilastawa da'a ga jama'a da kamfanoni masu zaman kansu, mun ƙware a cikin gaggawar dawo da basussuka ciki har da Harajin Majalisar, Farashin Kasuwanci, Traffic Road da Hayar Kasuwanci.

Tushen Dokoki waɗanda muke dogara da su don tattarawa, adanawa da amfani da bayanan ku

Wajibi na Shari'a

Samar da ayyukan tara bashi. Ana amfani da bayanan ku don ba mu damar yin tuntuɓar ku kuma don ba da damar Rundle & Co Ltd, a madadin karamar Hukumar, don yin la'akari da yanke shawara yayin warware batun ku. Wannan kuma ya haɗa da ba mu damar yanke shawarwarin da aka yi la'akari yayin amfani da bayanan rukuni na musamman waɗanda muka tattara daga gare ku, misali, bayanan likita.

Sharuddan sha'awa

Muna amfani da Kyamara na Jiki don kare duka wakilanmu da abokan cinikinmu. Rundle & Co shine mai sarrafa bayanan kuma yana sarrafa su ƙarƙashin tushen Sha'awar Halal. Hotunan kamara an rufaffen ɓoye kuma ana adana su akan amintaccen uwar garken, ana iya gani kawai lokacin da mai bin bashi ko wakili ya gabatar da ƙara ta babban jami'in gudanarwa.

Yaushe muke tattara bayanan sirrinku?

  • Lokacin da muka tuntuɓar ku daga cibiyar sadarwar mu
  • Lokacin da kuke tuntuɓar cibiyar sadarwar mu
  • Ta kowane rubutaccen wasiku da kuka aiko mana ta imel ko ta hanyar aikawa ta yau da kullun ko ta hanyar aikawa
  • Lokacin da ɗaya daga cikin jami'an tilasta mu ya ziyarce ku ko yin tuntuɓar ku
  • Lokacin da kuka yi hulɗa da ɗaya daga cikin jami'an tilasta mu
  • Ta hanyar gidan yanar gizon mu ta amfani da zaɓuɓɓukan Tuntuɓarmu
  • Ta hanyar wani ɓangare na uku wanda ke aiki a madadin ku

Wane irin bayanai muke tattarawa?

Muna tattara nau'ikan bayanai masu zuwa don taimaka mana da tarin bashi da yanke shawara:

  • names
  • adiresoshin
  • Adireshin Imel
  • Lambobin waya (layin gida da/ko wayar hannu)
  • Ranar haifuwa
  • Lambar Inshorar Kasa
  • Bayanan sana'a
  • Bayanan shiga (ciki har da cikakkun bayanai na fa'idodi)
  • Nau'ikan bayanai na musamman - cikakkun bayanan likita da/ko cikakkun bayanan rauni
  • Lambobin Identification Vehicle (VIN) ko Alamar Rijista
  • Ana iya yin rikodin hotonku akan kyamarorin da aka sawa jiki idan ɗaya daga cikin jami'an tilasta mu ya ziyarce shi, wannan na iya tattara bayanan da za'a iya tantancewa yayin aiwatar da ɗaukar hoto. (Don Allah a lura cewa ba a amfani da fasahar kyamara ta kowace hanya a cikin aiwatar da aiwatar da bashi. Ana amfani da su azaman ma'aunin kariya).

Ta yaya kuma me yasa muke amfani da bayanan sirrinku

Muna so mu sauƙaƙa duk abin da zai yiwu a gare ku, kamar yadda mu, a cikin tarin duk wani bashi da aka ba mu don tarawa daga gare ku.

  • Muna amfani da duk wani bayani, da aka tattara daga gare ku ko kuma duk wani abin da aka ba mu daga mai ba da bashi (misali Local Authority), don ba mu damar yin tuntuɓar ku kuma don ba mu damar fahimtar yanayin ku kuma mu yanke shawara bisa ga duk bayanan. bayar da kuma gudanar. Muna kuma dogara da waɗannan shawarwarin akan sharuɗɗan kwangilar da ƙaramar hukuma.
  • Muna amfani da bayanin ku don tantance tambayoyi da korafe-korafe.
  • Muna amfani da nau'ikan bayanai na musamman don tantance wurare kamar rauni da iyawar biyan kuɗi, yana ba mu damar tabbatar da cewa za mu iya gudanar da kowane lamari na musamman da adalci.
  • Muna amfani da bayanan ku don kare kasuwancin mu da asusun ku daga zamba da ayyukan haram. Lokacin da kuka kira mu, alal misali, koyaushe muna yin jerin tambayoyi don gano ainihin wanda ke kira kafin mu fara magana dalla-dalla.
  • Don kare ku da jami'an tilasta mu muna iya amfani da kayan aikin ɗaukar bidiyo da suka sawa jiki. Ba ma, duk da haka, muna amfani da wannan faifan bidiyo a matsayin wani ɓangare na tsarin tattara bashi. Domin kariya ne ga mai bin bashi da wakili kawai. Wannan fasaha na ɗaukar bidiyo na iya tattarawa, yayin da ake amfani da shi, bayanan da za a iya gane kansu.
  • Don biyan bukatun mu na kwangila ko na doka, a wasu lokuta za mu raba bayanan keɓaɓɓen ku tare da jami'an tsaro.

A cikin iyakokin wajibcin mu ga abokan cinikinmu da dokokin yanzu kuna iya samun damar canzawa ko neman wasu nau'ikan bayanai da za a cire. Za ku sami ƙarin bayani a cikin sashe mai suna Menene haƙƙina?

Yadda muke kare bayanan sirrinku

Mun fahimci cikakken alhakin mu na kiyaye bayanan sirrin ku a kowane lokaci. Muna kula sosai da bayanan ku a kowane lokaci kuma mun saka hannun jari sama da shekaru masu yawa don tabbatar da cewa mun yi hakan.

  • Muna kiyaye duk wuraren tuntuɓar gidan yanar gizon mu ta amfani da tsaro na 'https'.
  • Koyaushe ana kariyar samun damar bayanan keɓaɓɓen ku tare da kalmar sirri kuma ana kiyaye shi ta amfani da ɓoyewa yayin da muke adana bayanan keɓaɓɓen ku.
  • Ba mu adana kowane bayanai a wajen Burtaniya.
  • Muna sa ido akai-akai akan tsarin mu don yuwuwar lahani da hare-hare, kuma muna gudanar da gwajin kutse a kai a kai don gano hanyoyin da za a ƙara ƙarfafa tsaro.
  • Ana horar da membobin ma'aikatan mu akai-akai akan amintaccen sarrafa bayanai.

Har yaushe zamu ajiye bayananku?

A duk lokacin da muka tattara ko sarrafa bayanan ku, za mu adana su kawai muddin ya dace don dalilin da aka tattara su.

A ƙarshen lokacin riƙewa, ko dai za a share bayananku gaba ɗaya ko kuma a ɓoye sunansu, misali ta hanyar haɗawa da wasu bayanan ta yadda za a iya amfani da su ta hanyar da ba za a iya gane su ba don nazarin ƙididdiga da tsara kasuwanci.

Su wa muke raba bayanan ku?

Ba mu raba bayanai tare da wasu kamfanoni ban da waɗanda ake buƙata don taimakawa cika buƙatun kwangila

Daga lokaci zuwa lokaci, ƙila mu raba keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓun keɓaɓɓun keɓaɓɓun keɓaɓɓun keɓaɓɓun masu zuwa don dalilai da aka tsara a sama.

  • CDER Group, EDGE
  • Abokan cinikinmu waɗanda suka umarce mu da aiwatar da ayyukan tara bashi da tilastawa akan ku
  • Wakilin tilastawa mai aikin kansa don taimakawa wajen tara bashin
  • Bayanan bashi da hukumomin ganowa ciki har da Experian Ltd, TransUnion
  • International UK Ltd da Equifax Ltd. Duba hanyoyin da ke ƙasa don sanarwar sirrin su:

    https://www.experian.co.uk/legal/privacy-statement

    https://transunion.co.uk/legal/privacy-centre 

    https://www.equifax.co.uk/ein.html 

  • GB Group Plc, Data OD Ltd, UK Search Ltd, Data8 Ltd don ganowa, tsaftace adireshi da haɗa tarho
  • Cardstream Ltd yana aiki azaman mai sarrafa katin kiredit da zare kudi
  • Ecospend Technologies Ltd don sarrafa biyan kuɗi na Open Banking
  • Adare SEC Ltd don samar da sabis na wasiku da aikawasiku
  • Biyan Kuɗi na Duniya da Ingenico don sarrafa biyan kuɗi na PDQ
  • Kamfanoni
  • Google don geocoding na adireshi
  • Esendex don aika SMS' don tuntuɓar ku, don tunatar da ku game da biyan kuɗin da ya dace da kuma samar da rasit na biyan kuɗi.
  • WhatsApp don Kasuwanci azaman tashar sadarwa
  • Halo don yin rikodin faifan BWC don amincin ku da na Wakilan tilastawa
  • IE Hub, dandamali don ƙaddamar da kimanta yanayin ku na kuɗi
  • Farashin DVLA
  • Yan Sanda da Kotuna
  • Kamfanonin Cire Motoci da Cire
  • Gidajen gwanjo
  • Masu ba da shawara kan shari'a
  • Wasu ɓangarorin da ke zaune ko akasin haka a adireshin ku lokacin da jami'an tilastawa suka halarta
  • Wasu ɓangarorin 3 waɗanda kuka ba mu izini da su don tattauna yanayin ku
  • Kamfanonin inshora, idan akwai da'awar inshora mai dacewa
  • Kudi da Sabis na Fansho (MAPS) tare da izinin ku
  • Kamfanonin bincike waɗanda aka nada don duba bayanan sirri (musamman hotunan BWV) don gudanar da bincike da samar da rahotannin da ba a san su ba ga ECB (ƙungiyar sa ido mai zaman kanta don masana'antar tilastawa, wanda Rundles ke aiki a ciki).
  • Duk wani ɓangare na uku a cikin taron tallace-tallace, haɗaka, sake tsarawa, canja wuri ko rushe kasuwancin mu.
  • Idan kuna son ƙarin bayani game da bayyana bayanan ku, da fatan za a duba sashin tuntuɓar mu da ke ƙasa don cikakkun bayanan tuntuɓar mu.

Inda aka ba da bayanan sirri ga kowane ɗayan waɗannan ƙungiyoyi, idan muka daina amfani da ayyukansu, duk wani bayanan ku da ke hannun su ko dai za a share shi ko kuma a sanya shi a ɓoye.

Hakanan ana iya buƙatar mu bayyana keɓaɓɓen bayanan ku ga 'yan sanda ko wasu jami'ai, hukumomi ko hukumomin gwamnati, a ƙasarku ta asali ko kuma wani wuri, bisa ingantaccen buƙatar yin hakan. Ana ƙididdige waɗannan buƙatun bisa ga shari'a kuma suna ɗaukar sirrin abokan cinikinmu cikin la'akari.

Wuraren sarrafa bayanan sirrinku

Ba mu aiwatar da kowane bayanan keɓaɓɓen ku a wajen Yankin Tattalin Arziki na Turai (EEA). Ana sarrafa duk bayanan cikin Burtaniya.

Menene haƙƙinku game da bayanan sirrinku?

Kuna da damar neman:

  • Don a sanar da mu cewa muna sarrafa bayanan ku da abin da ake amfani da su, kamar yadda aka yi bayani a sama.
  • Samun dama ga bayanan sirri da muke riƙe game da ku, kyauta a mafi yawan lokuta.
  • Gyara bayanan keɓaɓɓen ku lokacin da ba daidai ba, ya ƙare ko bai cika ba.
  • Haƙƙin hana mu sarrafa bayanan keɓaɓɓun bayanan ku kuma kuna da damar share su ko kuma a hana mu sarrafa su inda muke amfani da tushen halal ɗin sha'awa watau lokacin da muke yin rikodi ta amfani da kyamarori masu sawa a jiki.
  • Yayin da muke aiwatar da bayanai a ƙarƙashin Wajabcin Shari'a da Sha'awar Halal ba ku da haƙƙin ɗaukar bayanai

Kuna da damar neman kwafin kowane bayani game da ku wanda Rundle & Co Ltd ke riƙe a kowane lokaci, da kuma a gyara wannan bayanin idan ba daidai ba ne. Don neman bayanin ku, tuntuɓi:

Jami'in Kare Bayanai, Rundle & Co Ltd, PO BOX 11 113 Market Harborough, Leicestershire, LE160JF, ko imel [email kariya]

Don neman sabunta bayanin ku kira 0800 081 6000 ko imel [email kariya]

Idan muka zabi kada mu aiwatar da bukatar ku zamu bayyana maku dalilan mu na kin.

Tuntuɓar mai gudanarwa

Idan kuna jin cewa ba a sarrafa bayanan ku daidai ba ko kuma ba ku gamsu da martaninmu ga duk wani buƙatun da kuka gabatar mana dangane da amfani da bayanan ku ba, kuna da damar shigar da ƙara ga Kwamishinan Watsa Labarai. Ofishin.

Bayanan tuntuɓar su kamar haka:

Kira: 0303 123 1113

Online: https://ico.org.uk/concerns

Sakon mu kan mu WhatsApp